head_banner

Ƙididdiga Farashin ASRS: Abubuwan Gudunmawa 5

ASRS Technology

Mafi kyawun farashi mai ba da gudummawa ga mafita na ASRS shine farashin kayan aiki / fasaha da kuka zaɓa daga ƙarshe.A cikin babban ko ƙwararriyar tsarin ASRS za a iya samun wasu farashi na gaba don nazarin tsarin da ƙira don sake tsara kayan aikin ku don haɓaka fa'idodin sarrafa kansa, amma ga manyan abubuwan da ke tasiri farashin kayan aikin da kansa:

• Girman Tsarin - Tsarin ASRS yawanci sun ƙunshi sassa mai motsi (mai sakawa / mai cirewa, crane mai motsi, tsarin isar da mutum-mutumi) da wurin ajiyar wuri (shelifu, racks, bins).Tsarin yatsan yatsa shine mafi girma da kuke tafiya mafi ƙarancin tsada farashin kowace ƙafa mai siffar sukari.Wannan saboda sassa masu motsi sune mafi tsada na tsarin.Wurin ajiya yana tsaye kuma ba shi da tsada don faɗaɗawa.Don haka farashin kowace ƙafa mai siffar sukari ya sauko yayin da girman naúrar ke ƙaruwa.

• Muhalli - yanayin da fasahar ke aiki a ciki zai kuma tasiri farashin naúrar - ɗaki mai tsabta da yanayin da ake sarrafawa (sanyi, zafi, bushe) zai kara farashin naúrar.Baya ga muhallin da ke cikin rukunin, wurin da kayan aikin ku ke na iya buƙatar rukunin ya cika buƙatun girgizar ƙasa a yankunan girgizar ƙasa.

Kayayyakin da aka adana - girman jiki na kaya - musamman abubuwan da ke da tsayi ko babba - na iya ƙara farashin injin.Nauyin samfuran da aka adana na iya buƙatar na'ura mai nauyi mai nauyi tare da filaye ko kwanoni masu ƙarfi.Kayayyakin da ke buƙatar kulawa ta musamman - irin su sinadarai masu haɗari da ruwa, samfuran likitanci, kayan lantarki (ESD), samfuran abinci da magunguna - na iya ƙara farashin maganin ASRS.

• Gudanar da inji - farashin sarrafa injin na iya bambanta dangane da nau'in fasaha.Gabaɗaya magana, ƙarin sassa masu motsi kuma mafi girman tsarin - mafi girman farashin sarrafawa.

• Abubuwan da ake buƙata - saurin da kuke buƙatar dawo da samfuran da aka adana daga tsarin zai tasiri farashin;ba shakka da sauri da kayan aiki (lokacin da za a dawo da / karban wani abu da aka adana daga tsarin) mafi girman farashi.

Software

Yawancin ASRS na iya samar da kayan sarrafawa na asali daga abubuwan sarrafawa na kan jirgi.Za'a iya ƙara matakan software daban-daban na sarrafa kaya don ƙarin sarrafa kayan ƙira da damar ɗaukar oda.Yawancin software na sarrafa kaya ana samunsu a cikin fakiti masu ƙima inda farashin ke ƙaruwa yayin da kuke ƙara ƙarin fasali.Wannan yana ba da damar mafita mai juzu'i a mafi yawan lokuta kuma yana hana ku biyan kuɗin abubuwan da ba ku buƙata.

Don ƙarin ayyuka na ci gaba, ana iya haɗa software ɗin sarrafa kaya kai tsaye tare da tsarin WMS ko ERP da ke wanzu.Wasu fasahohin ASRS kuma za su iya yin mu'amala kai tsaye tare da WMS da ke akwai.Haɗin software na iya zama mai rikitarwa - amma sun cancanci lokaci, ƙoƙari da farashi dangane da manufofin ku.

Bayarwa, Shigarwa

Wani yanki na farashin shine jigilar kaya da isar da naúrar daga rukunin masana'anta zuwa kayan aikin ku da wurin shigarwa.Wadannan farashin ya kamata kuma sun haɗa da rushewa, ɗauka da zubar da tsarin da ake ciki a halin yanzu da kuma duk wani aikin da ake buƙatar yi don shirya yankin don sabuwar fasaha (ƙarfafa bene, sake komawa aikin bututun sama ko yayyafa kawunansu, shigarwa na waje tare da shigarwa na waje tare da kayan aiki). sabon shinge, shigarwa tsakanin benaye, da dai sauransu).

Lokacin tsara farashin shigarwa na ASRS, yi la'akari da wurin naúrar a cikin kayan aikin ku:

• Shin kofofinku suna da girma don isa sassan injin zuwa wurin shigarwa ko kuma dole ne a kwance injin ɗin a wani wuri (ko a waje)?

• Shin wurin shigarwa yana da kyauta kuma a sarari kuma mai sauƙin motsawa ko matsewa kuma yana da wuyar motsawa?

Kuna samun sauƙin shiga cokali mai yatsu da hawan almakashi ko kuwa waɗannan suna buƙatar hayar da kawo su wurin?

Aiwatarwa

Da zarar an shigar da injin, akwai farashin da ke da alaƙa da aiwatar da sabuwar fasaha a cikin hanyoyin da kuke da su.Waɗannan farashin sun dogara sosai akan girman ayyukan ku da zurfin haɗin kai da kuke nema, amma ina so in zama cikakke.

Matsar da samfurin ASRS na tsaye shi kaɗai zuwa ƙarin jimlar bayani yana da manyan fa'idodi, amma yana iya zuwa tare da ƙarin farashi.Na farko shine abin da nake so in kira farashin hulɗar injin - yadda abubuwa za su shiga cikin ASRS da yadda za su fito daga ASRS.Shin mutum zai ɗauki alhakin shigar da abubuwa daga cikin ASRS?Idan haka ne, shin suna buƙatar hawan ergonomic, keken jigilar hannu?Hakanan la'akari da goyan bayan fasahar - kamar fasahar ɗaukar haske ko muryar da aka ba da umarni, lambar lambar sirri ko QR scanning, da sauransu.

Hakanan la'akari da yadda za'a tsara sassan da ke cikin ASRS.Mafi sau da yawa mafita ASRS suna buƙatar totes, bins, da rarrabuwa don amfani da sararin samaniya da kyau da kyau a cikin tsarin kuma a sami mafi kyawun ƙimar aiki.Ana iya haɗa waɗannan a cikin farashin injin, amma wani lokacin ba - don haka tabbatar da yin lissafin waɗannan.

lokaci yayi da za a loda sassa a cikin ASRS.Kada ka raina lokaci da farashin sassan motsi.Ana yin watsi da wannan sau da yawa kuma an goge shi tare da halin "za mu iya yi da kanmu".Yayin da nake yaba sha'awa;yana ɗaukar sa'o'i masu yawa masu wahala, kwanaki (wani lokacin makonni) don saita wuraren tare da ASRS sannan kuma motsa sassan jiki daga wannan tsarin zuwa wancan.Bugu da kari, lokacin maye gurbin wani bayani mai gudana, sau da yawa dole a motsa sassa zuwa ma'ajiya ta wucin gadi sannan a cikin ASRS.Tare da ingantaccen tsari mai kyau da tunani;motsawar sassa na iya faruwa a cikin karshen mako tare da ƙarancin tasiri ga ayyukan ku.Tabbas akwai farashi mai alaƙa da motsin sassa, amma sau da yawa yana da daraja biyan wani ya yi muku.

Aiwatar da ASRS na iya zama kyakkyawa mai sauƙi ko kuma mai rikitarwa dangane da matakin haɗin kai.Yana iya zama a cikin mafi kyawun sha'awar ku samun ƙwararren mai ba da shawara daga aikin masana'anta na ASRS ya sarrafa dukkan aiwatar da ASRS a gare ku - gami da tsarin hulɗar injin, tsarawa da aiwatar da sassan motsi da daidaita KPI na farko da bayar da rahoto.

Tunani Na Karshe

Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari idan ya zo ga ASRS - zaɓin ba su da iyaka.Labari mai dadi shine tare da haɗin haɗin fasaha na ASRS, software da aiwatarwa za ku iya samun mafita wanda shine ainihin abin da kuke buƙata.

Da zarar kun ƙaddara tsarin da ya dace da haɗin haɗin gwiwa, tambaya ta gaba ta fi mahimmanci.Ta yaya kuke tabbatar da jarin?Sabuwar Kayan Aikin Gaskiyar Kuɗi namu zai bi hanya don taimaka muku sanin ainihin wannan ...

Tunani Na Karshe

Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari idan ya zo ga ASRS - zaɓin ba su da iyaka.Labari mai dadi shine tare da haɗin haɗin fasaha na ASRS, software da aiwatarwa za ku iya samun mafita wanda shine ainihin abin da kuke buƙata.

Da zarar kun ƙaddara tsarin da ya dace da haɗin haɗin gwiwa, tambaya ta gaba ta fi mahimmanci.Ta yaya kuke tabbatar da jarin?Sabuwar Kayan Aikin Gaskiyar Kuɗi namu zai bi hanya don taimaka muku sanin ainihin wannan ...


Lokacin aikawa: Juni-04-2021